Thắc mắc/hỏi Lập server game đầu tiên của Vn-Times

Thảo luận trong 'Góp ý, xây dựng itzone.vn' bắt đầu bởi vinhvip8251, 13/9/13.

1. vinhvip8251

vinhvip8251

Hiện tại thì mình muốn mở một server Sven-Coop cho anh em trên VN-TIMES cho anh em online , tạo event chơi game , tiếc là mạng của mình khá cùi ;s24; nên thắc mắc có anh em nào trên forum có đủ điều kiện để mở server cho anh em hay không .

Sven Coop là gì ?

Sven Coop là một bản mod nổi tiếng của Half Life ra đời vào năm 1999 đến bây giờ vẫn tiếp tục được phát triển,lấy bối cảnh trong thế giới của Half Life , bạn sẽ cùng những người khác sát cánh tiêu diệt lũ người ngoài hành tinh , Lực lượng Opposing , Black Ops , zombie v.v

Tuy vậy , nhưng cách chơi của game rất khó , đòi hỏi phải phối hợp đồng đội một cách chặt chẽ , có nhiều map đòi hỏi phải trên 2 người mới qua được , nhờ hệ thống tương tác , trong game sau những trận càn át liệt , bạn có thể dùng medkit để bơm máu cho đồng đội , chia sẻ một ít đạn dược trong inventory hay ném một ít medkit sang cho đồng đội , khi đồng đội bạn bị chết , bạn vẫn có thể dùng medkit để cứu sống họ lại như thường

Nếu anh em nào của Vn-times mình có khả năng host thì mình sẽ Send link Sven Coop và Half Life để host server ;s1;

2. Mr.Yellow

Mr.Yellow Uploader Game Thành Viên BQT

Cần thuê vps , nhưng vps không phải rẻ , rẻ nhất là 500k/tháng , lập sever game thường thì phải có lợi nhuận , chứ phi lợi nhuận thì khá là phức tạp về vấn đề tiền nông ;s1;

3. Mr.Yellow

Nếu như bác có thể mời được bạn bè chơi game , và mở hệ thống nạp thẻ :D , thì anh em forum sẽ ủng hộ hết mình !

4. vinhvip8251

vinhvip8251

Mời bạn bè thì dc , khá đông đó , còn nạp thẻ thì sao nhỉ ? ;s23;

5. Mr.Yellow

Ta cũng không biết bác ơi , thì mở cổng hệ thống nạp thẻ , + tiền mua item , ... :|

6. vinhvip8251

vinhvip8251

Hay là mở port tạo server dc ko nhỉ ;s17;

Mr.Yellow thích bài này.
  7. Mr.Yellow

Cần thảo luận thêm :) bác phải cần rành về vấn đề này , không phải muốn là làm được liền đâu :D